Hỏi đáp Luật Thống kê
Thứ 2, Ngày 07/08/2017, 11:00
Câu hỏi 68. Những yêu cầu chủ yếu của việc xây dựng chế độ báo cáo thống kê tổng hợp?
Cỡ chữ: Font size: Giảm (A-) Mặc định (A) Tăng (A+)
07/08/2017

Trả lời:
Khoản 1 Điều 16 Nghị định số 40/2004/NĐ-CP ngày 13/02/2004 quy định việc xây dựng chế độ báo cáo thống kê tổng hợp phải bảo đảm các yêu cầu chủ yếu sau:
- Đáp ứng yêu cầu quản lý kinh tế - xã hội của Chính phủ, bộ, ngành và địa phương;
- Không được trùng lặp về nội dung, kỳ báo cáo giữa các chế độ báo cáo do Thủ tướng Chính phủ và các bộ, ngành ban hành;
- Bảo đảm tính khả thi.​

Lượt người xem:  Views:   175
Chia sẻ:
Share:
Tin khác
 
 
Manage PermissionsManage Permissions
|
Version HistoryVersion History

Tiêu đề

Hình ảnh

Hình ảnh mô tả

Tóm tắt

Nội dung

Link thay thế nội dung

Ngày xuất bản

Tin nổi bật

Tác giả

Phân loại

Loại bài viết

Số Trang

Số Ảnh

Số tiền

Tin liên quan

Audio

Từ khóa

Email

FriendlyName

Trạng thái

Lịch sử

Số lượt người đọc

Approval Status

Attachments

Content Type: Tin Tức Mở Rộng
Version:
Created at by
Last modified at by
Hỏi đáp Luật Thống kê