Hỏi đáp Luật Thống kê
Thứ 2, Ngày 07/08/2017, 12:00
Câu hỏi 89. Tổ chức thống kê bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ có những nhiệm vụ gì?
Cỡ chữ: Font size: Giảm (A-) Mặc định (A) Tăng (A+)
07/08/2017

Trả lời:
Theo khoản 1 Điều 21 Nghị định số 40/2004/NĐ-CP ngày 13/02/2004 quy định tổ chức thống kê bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ có trách nhiệm giúp Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ, Thủ trưởng cơ quan thuộc Chính phủ thực hiện những nhiệm vụ sau đây:    
- Tổ chức hoạt động thống kê phục vụ yêu cầu quản lý của bộ, ngành;
- Tổ chức chỉ đạo và hướng dẫn công tác thống kê của bộ và cơ quan chuyên môn của Uỷ ban nhân dân cấp tỉnh, huyện thuộc lĩnh vực phụ trách;
- Thực hiện các cuộc điều tra và chế độ báo cáo thống kê cơ sở, chế độ báo cáo thống kê tổng hợp của Nhà nước.​

Lượt người xem:  Views:   566
Chia sẻ:
Share:
Tin khác
 
 
Manage PermissionsManage Permissions
|
Version HistoryVersion History

Tiêu đề

Hình ảnh

Hình ảnh mô tả

Tóm tắt

Nội dung

Link thay thế nội dung

Ngày xuất bản

Tin nổi bật

Tác giả

Phân loại

Loại bài viết

Số Trang

Số Ảnh

Số tiền

Tin liên quan

Audio

Từ khóa

Email

FriendlyName

Trạng thái

Lịch sử

Số lượt người đọc

Approval Status

Attachments

Content Type: Tin Tức Mở Rộng
Version:
Created at by
Last modified at by
Hỏi đáp Luật Thống kê